Cáp Quang Alantek (306-STA724-Y000) 24 Core, 24 Fiber, 24FO Outdoor Steel Armour Fiber Cables 24F, SM (Singlemode)

Cáp Quang Alantek (306-STA724-Y000) 24 Core, 24 Fiber, 24FO Outdoor Steel Armour Fiber Cables 24F, SM (Singlemode)

Outdoor Steel Armoured Fiber Optic Cable

STA Series

Mô tả chung
Các sợi, hoặc là chế độ đơn hoặc đa chế độ, được đặt trong một ống lỏng lẻo làm bằng nhựa dẻo cao. Các ống được làm đầy với chất chống thấm nước. Một dây thép, đôi khi được bao bọc bằng polyethylene (PE) cho cáp có đế sợi cao, nằm ở trung tâm của lõi như là một thành phần kim loại. Ống (và chất độn) bị mắc kẹt xung quanh thành viên sức mạnh thành một lõi cáp nhỏ và tròn. Một băng thép, với lớp phủ nhựa ở mỗi bên (PSP), được áp dụng theo chiều dọc trên lõi cáp. Các lõi cáp được làm đầy với các hợp chất đầy để bảo vệ nó khỏi nước xâm nhập. Cáp được hoàn thiện bằng vỏ Polyethylene (PE).
Ứng dụng
Cáp này thích hợp cho việc Chôn trực tiếp, Chấn thương đường hầm và đường ống trong môi trường khắc nghiệt. Lớp vỏ bọc giúp bảo vệ loài gặm nhấm và mối mọt và lớp PE cung cấp khả năng chống tia cực tím và hóa học / dầu.
Tiêu chuẩn
ISO / IEC 11801, ANSI / TIA / EIA 568.2: 2002, Khuyến nghị của ITU G652, G652A / B / C / D.
Đặc điểm
• Chiều dài chính xác của sợi thừa đảm bảo hiệu suất cơ học và nhiệt độ
• Ống có độ bền cao chống thấm thủy tinh và hợp chất làm bằng ống đặc biệt đảm bảo sự bảo vệ cốt lõi của chất xơ
• Cấu trúc nhỏ gọn được thiết kế đặc biệt là tốt để ngăn ngừa ống lỏng lẻo khỏi bị thu hẹp
• Kháng nén và linh hoạt
• Băng thép (PSP) tăng cường sức đề kháng cáp, chống va đập và chống ẩm
• Các ống lỏng lẻo được làm đầy với hỗn hợp đầy để đảm bảo các ống được kín nước.
• 100% cáp lõi điền đảm bảo cáp là kín nước

Description Part Number #
Alantek Outdoor Steel Armour Fiber Cables 2F, MM OM2 50/125 µm 306-STA502-Y000
Alantek Outdoor Steel Armour Fiber Cables 4F, MM OM2 50/125 µm 306-STA504-Y000
Alantek Outdoor Steel Armour Fiber Cables 6F, MM OM2 50/125 µm 306-STA506-Y000
Alantek Outdoor Steel Armour Fiber Cables 8F, MM OM2 50/125 µm 306-STA508-Y000
Alantek Outdoor Steel Armour Fiber Cables 12F, MM OM2 50/125 µm 306-STA512-Y000
Alantek Outdoor Steel Armour Fiber Cables 2F, SM 9/125µm 306-STA702-Y000
Alantek Outdoor Steel Armour Fiber Cables 4F, SM 9/125µm 306-STA704-Y000
Alantek Outdoor Steel Armour Fiber Cables 6F, SM 9/125µm 306-STA706-Y000
Alantek Outdoor Steel Armour Cables 8F, SM 9/125µm 306-STA708-Y000
Alantek Outdoor Steel Armour Fiber Cables 12F, SM 9/125µm 306-STA712-Y000
Alantek Outdoor Steel Armour Fiber Cables 24F, SM 9/125µm 306-STA724-Y000

Cable Properties

Fiber Coun No. of Tubes No. of Fillers Steel Wire Ø, mm PE Sheath Steel Wire, mm Cable Ø, mm Cable Weight, kg/km
2 ~ 6 1 4 1,6 10,2 116
8 ~ 12 2 3 1,6 10,2 116
14 ~ 18 3 2 1,6 10,2 116
20 ~ 24 4 1 1,6 10,2 116
26 ~ 30 5 0 1,6 10,2 116
32 ~ 36 6 0 2,25 10,6 129
38 ~ 48 4 1 1,8 11,2 141
50 ~ 60 5 0 1,8 11,2 141
62 ~ 72 6 0 2,25 2,6 12 159
74 ~ 84 7 1 2,25 4,2 13,6 209
86 ~ 96 8 0 2,25 4,2 13,6 209

Fibers Colour

Fiber No. 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12
Colour Blue Orange Green Brown Grey Natural Red Black Yellow Violet Pink Aqua

Loose Tubes Colour

Fiber No. 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12
Colour Blue Orange Green Brown Grey Natural Red Black Yellow Violet Pink Aqua

Physical Properties

Steel Tape (PSP) Thickness, mm 0.15 + 0.05 Plastic coating on each side
Sheath Thickness, mm nominal 1.8
Loose Tube Diameter, mm 1.9
Loose Tube Thickness, mm 0.3
Tensile Strength, N 2 ~ 30 cores Long Term 600
Short Term 1500
32 ~ 96 cores Long Term 1000
Short Term 3000
Crush Resistance, N/100 mm Long Term 300
Short Term 1000
Bending Radius, mm Static 10 x Outer Diameter
Dynamic 20 x Outer Diameter
Operating Temperature -40 °C to +70 °C
Storage Temperature -40 °C to +70 °C

Optical Properties

SM G.652D OM4
50/125 μm
OM3
50/125 μm
OM2
50/125 μm
OM1
62.5/125 μm
Attenuation (+ 20 °C) @ 850 nm ≤ 3.0 dB/km ≤ 3.0 dB/km ≤ 2.3 dB/km ≤ 2.7 dB/km
@ 1300 nm ≤ 1.0 dB/km ≤ 1.0 dB/km ≤ 0.55 dB/km ≤ 0.6 dB/km
@ 1310 nm ≤ 0.35 dB/km
@ 1383 nm ≤ 0.35 dB/km
@ 1550 nm ≤ 0.20 dB/km
@ 1625 nm ≤ 0.22 dB/km
Bandwidth @ 850 nm ≥ 3500 MHz km ≥ 1500 MHz km ≥ 500 MHz-km ≥ 200 MHz-km
@ 1300 nm ≥ 500 MHz-km ≥ 500 MHz-km ≥ 1000 MHz km ≥ 600 MHz-km
Numerical Aperture 0.200 ± 0.015 0.275 ± 0.015
Cable Cut-off Wavelength , λcc ≤ 1260 nm
Group Index of
Refraction (Neff)
@ 850 nm 1.482 1.482 1.482 1.496
@ 1300 nm 1.477 1.477 1.477 1.491
@1310 nm 1.466
@1550 nm 1.467